Don BMS, BUS, Masana'antu, Kebul na Kayan aiki.
VLAN (Virtual Local Area Network) fasaha ce ta sadarwa wacce ke raba LAN ta zahiri zuwa wuraren watsa shirye-shirye da yawa. Kowane VLAN yanki ne na watsa shirye-shirye inda masu watsa shirye-shirye za su iya sadarwa kai tsaye, yayin da aka iyakance sadarwa tsakanin VLANs daban-daban. Sakamakon haka, saƙonnin watsa shirye-shirye suna iyakance ga VLAN guda ɗaya.
VLAN | Subnet |
---|---|
Bambanci | Ana amfani da shi don rarraba cibiyoyin sadarwa na Layer 2. |
Bayan daidaita hanyoyin musaya na VLAN, masu amfani a cikin VLAN daban-daban na iya sadarwa kawai idan an kafa hanyar sadarwa. | |
Har zuwa 4094 VLANs za a iya bayyana; ba a iyakance adadin na'urorin da ke cikin VLAN ba. | |
Dangantaka | A cikin VLAN guda ɗaya, ana iya ayyana ɗaya ko fiye da ma'auni. |
Filin VID da ke cikin firam ɗin bayanai yana gano VLAN ɗin da firam ɗin bayanan ya kasance; Za a iya watsa firam ɗin bayanan a cikin VLAN da aka keɓe. Filin VID yana wakiltar ID na VLAN, wanda zai iya bambanta daga 0 zuwa 4095. Tun da 0 da 4095 an tanadi su ta hanyar yarjejeniya, ingantaccen kewayon ID na VLAN shine 1 zuwa 4094. Duk bayanan da aka sarrafa a ciki ta hanyar sauya suna ɗaukar alamun VLAN, yayin da wasu na'urori (kamar rundunonin mai amfani da sabar) da aka haɗa zuwa maɓalli kawai aika da karɓar firam ɗin Ethernet na gargajiya ba tare da alamun VLAN ba.
Don haka, don yin hulɗa tare da waɗannan na'urori, musanya musaya dole ne su gane firam ɗin Ethernet na gargajiya kuma su ƙara ko tsige alamun VLAN yayin watsawa. Alamar VLAN da aka ƙara tayi dai-dai da tsohowar VLAN (Port Default VLAN ID, PVID).
Sarrafa igiyoyi
Tsarin Caling System
Network&Bayani, Fiber-Optic Cable, Patch Cord, Modules, Faceplate
Afrilu 16th-18th, 2024 Gabas ta Tsakiya-Makamashi a Dubai
Afrilu 16-18, 2024 Securika a Moscow
Mayu.9th, 2024 SABBIN KYAKKYAWAN KYAUTATA DA FASAHA A KAN KADDAMAR DA BISA A Shanghai
Oct.22nd-25th, 2024 TSARO CHINA a birnin Beijing
Nov.19-20, 2024 HADAKAR DUNIYA KSA
Lokacin aikawa: Nuwamba-27-2024